SUJUCARE_Family'Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

SUJUCARE_Family'Thailand

>*< Super Junior ทำให้มีเรา และเราต้องรักกันเพราะถ้าเราไม่รักกัน เราก็จะทำเพื่อเค้าไม่ได้ พลังในความรักก็จะไม่เกิด >*<

เธšเน‰เธฒเธ™เธ„เน‰เธ™เธซเธฒLatest imagesเธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)

Project Miracle care~~ ถึงมือ คังอินเรียบร้อยแล้วค่า.....

Go down 
hanhan
Admin
6 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
Admin
Admin
Admin
Admin

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 513

Project Miracle care~~ ถึงมือ คังอินเรียบร้อยแล้วค่า..... Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Project Miracle care~~ ถึงมือ คังอินเรียบร้อยแล้วค่า.....   Project Miracle care~~ ถึงมือ คังอินเรียบร้อยแล้วค่า..... EmptySun May 20, 2007 8:37 pm

ดีใจม๊ก มากกกกก ไปอ่านกันเลยนะคะ

credit: Love U, Super Junior {น้องวา & พี่ดี๊}

ขอขอบคุณทั้งสองคนที่ช่วยทำให้เรามีโอกาสได้ทำสิ่งดี ๆ ให่ เอสเจ
ขอบคุณมาก ๆ คะ

ข้อความยกมาจากบ้าน Love U SJ นะคะ ตามลิงค์นี้เลยยย

http://loveusj.30.forumer.com/index.php?showtopic=711

ข้อความตามนี้คะ

------------------------------------------------------

อ่าของถึงมือเพ่หมีเรียบร้อยแล้วนะคะ เย่ๆๆๆๆ

อ่า เอา PM ของอาเจ๊ลงใฝห้อ่านแล้วกับครับพี่น้อง

เด๋วอาเจ๊จะมาเพิ่งอีก อิอิ

ดีใจจังเลย

---------------------------------------------------------------------------------------------

ข่าวดี การ์ดทั้งหมด ถึงมือหมี อย่างปลอดภัยแล้วจ้า

พี่หมีรับไปกะมือ แล้วเอาขึ้นรถกลับบ้านไปด้วย สบายใจได้

ส่วนของอย่างอื่นพี่ส่งไปที่บริษัทนะจ๊ะ เพราะว่ามันใหญ่มากมายเอาส่งกับมือไม่ไหว

แค่การ์ดนี้เจ๊ก็แทบสิ้นใจตอนขาไป นี่ถ้าไม่ได้ให้ อาจถึงตายได้

แบบว่าประเทศนี้มันต้องเดินกะเดินอ่ะนะ วาคิดดูดิ

ประมาณ 300 เมตร จากบ้านไปรถไฟฟ้า ลงบันได้ลงๆๆๆ ขึ้นรถไฟยืนไปอีกต่างหาก

ไปถึงก็เดินเข้าไปสิคะ ขึ้นบันได ขึ้นไปๆ เดินต่ออีกประมาณ 300 เมตร กว่าจะถึงทางออก

มาถึงทางออกต้องไปต่ออีก 50 เมตรถึงตึกที่หมีอยู่ แล้วก็ขึ้นบันไดๆไปอีก 3 ชั้น

เง้อเกือบตาย จิกส้นสูง มือซ้ายถือกระเป๋าซึ่งหนักราวกิโลกว่าๆ มือขวาถือถุงที่ใส่กล่องการ์ด

ได้ข่าวว่า ห้าโล ชิมิ หึหึ ดิฉันทำไปแล้ว เยส! หึตอนจะเอาให้สิถึกกว่า เพราะวันนี้หมีดันเดิน

ออกมาพร้อมกล่องในมือ แบบว่ามือไม่ว่างรับของ ดีดี้เครียดค่ะ รีบงัดแผนบีออกมาใช้ด่วน

ที่รถค่ะ และในขณะที่หมีลงลิฟท์ ดีดี้ลงบันไดค่ะ จิกส้นสูงวิ่งลงบันได พร้อมของในมือ กะว่าถ้าตู

พลาดตกลงไปตายจะเป็นข่าวใหญ่มั๊ยนี่ -*- อนาจใจ

และด้วยความกลัวจะไม่ได้ให้(กลัวได้แบกกลับ) ดิฉันสามารถไปถึงรถก่อนหมี ฮ่าๆๆๆ

แล้วเพื่อนเกาหลีที่น่ารักก็แอบไปกระซิบหมีไว้ให้ ว่าแฟนไทยจะเอาของให้

พอหมีมาที่รถหมีก็หันมารับถุงเขาเราไปนิ่มๆ (จะบอกว่าวันนี้มีคนเอาของมาให้หมีเพียบเลย

มีพวกที่เหมือนเป็นเวบอะไรสักอย่างของเกาอ่ะนะก็เอากล่องใบเขี่ยงมาให้หมีเหมือนกัน) และ

แอบดีใจหมีหันมารับของเราก่อน โฮะๆๆๆขอบอกว่าดิฉันไม่ได้พูดอะไรเลย เพื่อนผู้แสนดี

คอยกระซิบให้เสร็จสรรพ โอ๊ยมีเรื่องเมาท์เพียบเลย แล้วเดี๋ยวเจอกันค่อยเมาท์นะ อิอิ

ประกาศบอกเด็กๆด้วยน่า ว่าของถึงมือลิงๆแล้ว

-----------------------------------------------------------------------------------------------

สุดท้ายนี้ ขอขอบพระคุณพี่ดี๊งามๆ อีกหลายๆทีเลยนะเนี่ย

ถ้าไม่มีพี่ดี๊นะ
ฮือออออ การ์ดจะไปอยุ่ไหนก้ไม่รู้ ฮือออออออออ

ขอบคุณนะคะ ^_________^

อ่ากระทุ้นี้อาจจะลบนะคะ อาเจ๊อาจจะตั้งใหม่ ยังไงก็

ถ้ามีอันใหม่ตามไป comment อันใหม่ด้วยเน้อ
^_____^

-----------------------------------------------------------------------------------------------

didy : มาดิทๆ ไม่ตั้งใหม่ละขี้เกียจ เหอๆๆ

ไปอ่านเม้นต์มา มีคนสงสัยว่าทำไมพี่ไม่ขึ้นลิฟท์ใช่มะ มานั่งคิดๆดูก็ เออ ทำไมฉันไม่ขึ้นลิฟท์นะ
เรื่องมันมีอยู่ว่า ตั้งแต่ไปที่ชอนบังจิ คังอินเรดิโอ ครั้งแรกเพื่อนก็พาขึ้นบันไดตลอดไง ก็เลยเคยชิน
แล้วอีกอย่างคือมันสี่ทุ่มน่ะ แล้วเราไม่ใช่ผู้เกี่ยวข้อง ตามมารยาทก็ไม่ควรจะใช้ลิฟท์ของเขาอ่ะนะ
มันก็แค่สามชั้นเองด้วย เรื่องก็เป็นอย่างนี้แหละจ้า

มีเรื่องฮาๆจะเมาท์อีก ก็ระหว่างที่รออยู่ เพื่อนเกาหลีก็สนใจใคร่รู้ว่าดิฉันแบกอะไรมา พอรู้ว่าเป็นการ์ด
จากแฟนไทยก็ขอดูใหญ่ เปิดออกมาเขาอเมซิ่งกันมาก แล้วที่ฮาคือการ์ดน่ารักมากๆ(ไม่บอกว่าอันไหน)
แต่พอหยิบมาอ่าน เขียน "ซูเปอร์จูเนียร์" เป็น "จูเปอร์ซูเนียร์" ฮากันกระจาย
ชื่อ ฮีชอล เขียนเป็น ฮีชุล นี่ยังน้อย มีการ์ที่เขียนให้ ทึกกี้ เขียนว่า ปาร์คจุงซู ที่ถูกคือ
ปาร์คจองซู เพื่อนเกาหลีแซวกันใหญ่ ใครๆๆ มีคนนี้ในเอสเจด้วยเหรอ พี่นี่เหงื่อแตกเลยเขิล
ก็แก้ตัวข้างๆคูๆไปว่า เอาน่าๆ ก็คนไทยน่ะ เพื่อนๆก็บอกว่า "ไม่เป็นไรหรอก เขียนผิดๆถูกๆน่ารักดีออก" อิอิ

แล้วที่นั่นมันคังอินเรดิโอ เพื่อนก็เป็นแฟนคังอิน เขาก็พยายามหาการ์ดคังอิน แล้วหาๆมันก็มีอยู่แค่ 3 ใบ
ในขณะที่ของ ทึกกี้ ของ คยูฮยอน มีเป็นสิบๆ เพื่อนบอก ตายแน่ๆอย่างนี้ถ้าคังอินเปิดออกมาหาการ์ดตัวเอง
ไม่เจอ หมีกรี๊ดแล้วเผาทิ้งแน่ ฮา(เขาพูดเล่นอ่ะนะ) แล้วในนั้นมีอยู่ใบเดียวที่มีรูปคังอินแปะบนการ์ด
เพื่อนเลยเอาใบนั้นมาวางไว้บนสุด เพราะเวลาหมีเปิดดูจะได้คิดว่ามีของตัวเอง แต่การ์ดใบนั้น กลับเขียนชื่อ
คังอิน เป็น "คิมมิน" เพื่อนฮามาก แบบ โอ๊ย มีอยู่ใบเดียวแล้วยังเขียนผิดอีก แต่ก็เอาน่าๆดีกว่าไม่มี เขียนผิดไม่เป็นไรถือว่าพยายาม

แล้วเขาก็เปิดดูเล่มโตๆขอบอร์ดอ่ะ แบบกรี๊ดกันใหญ่ โอ้ว ยองออ!!(ภาษาอังกฤษ) แล้วก็เปิดๆหน้าคังอิน
แล้วบอกโอ้วคังอินเหรอ อ่านตรงภาษาเกาหลีข้างบนกะข้างล่างเท่านั้นแหละ แต่มีเพื่อนอีกคนแย้งขึ้น
ไม่นะตรงนี้อีกที่ที่อ่านได้ คำว่า oppa ฮา เปิดไป เจอของทึกหน้าที่ข้อความยาวๆอ่ะ เขาก็โอ้ว
ยองออเต็มไปหมดจองซูอ่านไม่ออกหรอก แล้วก็ตบท้ายมาว่า เล่นนี้คงมีแค่ คิบอม คยูฮยอน และ ซีวอน
เท่านั้นที่อ่าน เง้อ เพราะเจ้าที่เหลือภาษาอังกฤษโง่มาก พวกการ์ด ก็เหมือนกัน เวลาหยิบการ์ดคยูขึ้นมา
แล้วเจอภาษาอักฤษ เขาก็จะบอกว่า ไม่เป็นไรๆ ถ้าเป็นคยู แล้วพอหยิบการ์ดทึกกี้ที่เขียนเป็นภาษาอังกฤษ
ขึ้นมาก็จะบอกว่า โอ้วสงสารคนทำจองซูอ่านไม่ได้หรอก -*- แต่ก็ตบท้ายปลอบใจมาว่า แค่ตั้งใจทำมาลิงๆก็ดีใจแย่แล้ว

จดหมายน้อยที่พี่เขียนแปะฝากล่องไว้

Project Miracle care~~ ถึงมือ คังอินเรียบร้อยแล้วค่า..... P1010109

ข้อความก็

To Super Junior

นี่เป็นการ์ดที่แฟนๆชาวไทยทำมาให้ซูเปอร์จูเนียร์ทุกๆคน ขอให้ดูให้สนุกนะ
ตอนที่พวกเราได้ยินข่าวรถชน พวกเราเป็นห่วงคุณมาก แต่เราทำอะไรไม่ได้เลย
สิ่งเดียวที่เราทำได้คือสวดภาวนาเท่านั้น
ดังนั้นเราจึงรวมตัวกัน แล้วทำการ์ดเหล่านี้ขึ้นมา เพื่อจะให้กำลังใจซูเปอร์จูเนียร์
การ์ดทั้งหมดนี้ส่งมาจากประเทศไทยเลยนะ
ไม่ว่าจะเมื่อไหร่ไทยแฟนก็ยังคิดถึงซูเปอร์จูเนียร์อยู่เสมอ
ไทยแฟนรักซูเปอร์จูเนียร์มากๆ อย่าลืมพวกเรานะ

ไทยแฟน didy

ข้อความนี้เพื่อนเกาหลีอ่านแล้วน้ำตาซึม พี่ก็ไม่รู้ว่าทำไม
ก็เขียนไปตามความรู้สึก

อ่า สุดท้ายนี้ก็ "ทุกคนๆ รักซูเปอร์จูเนียร์มากๆนะ"

---------------------------------------------------

ข้อความทั้งหมดนะคะ เพื่อยืนยันว่าของเราถึงแล้วจริง ๆ
ดีใจมาก มาก คะ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
http://www.sujucarefamily-thai.com
hanhan
ยินดีต้อนรับคะ
hanhan

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 28

Project Miracle care~~ ถึงมือ คังอินเรียบร้อยแล้วค่า..... Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: Project Miracle care~~ ถึงมือ คังอินเรียบร้อยแล้วค่า.....   Project Miracle care~~ ถึงมือ คังอินเรียบร้อยแล้วค่า..... EmptyMon May 21, 2007 11:46 am

รู้สึกเขิลนิดๆ อ่านไปเขิลไป 55+ เขียนผิดกันแยะเลย
แต่ก็ดีใจนะคับที่ของถึงมือคังอินแล้ว หวังว่าเขาคงไม่เผาทิ้ง 55+
สงสารเฮียจังเลย การ์ดที่ผมทำให้มันก็เป็นภาษาอังกฤษด้วย
เฮียคับ!! ยังไงก็ให้คิบอมช่วยแปลแล้วกันนะคับ
ถ้าเฮียอ่านจะกรุณาผมมากๆ เลย

ขอบคุณพี่คนที่เอาของไปส่ง??? และพี่ชลมากๆ คับ
หวังว่าคงจะมีโปรเจ็คดีๆแบบนี้อีกเร็วๆ นะครับ

รัก เอสเจ

แพง

แพง

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 17

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: Project Miracle care~~ ถึงมือ คังอินเรียบร้อยแล้วค่า.....   Project Miracle care~~ ถึงมือ คังอินเรียบร้อยแล้วค่า..... EmptyMon May 21, 2007 7:50 pm

อ่านแล้วก็ดีใจนะคะ..

ที่การ์ดไปถึงมือพวกเค้าแล้ว

ถึงเค้าอาจจาอ่านไม่ออกก็เหอะ ^^

ขอบคุณพี่ชล ขอบคุณพี่ที่เอาการ์ดไปให้

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่เข้าร่วมโครงการนี้..

ขอบคุณจิงๆค่ะ ^____________^

I love Super Junior.. +++
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
EuNhYuK

EuNhYuK

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 11

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: Project Miracle care~~ ถึงมือ คังอินเรียบร้อยแล้วค่า.....   Project Miracle care~~ ถึงมือ คังอินเรียบร้อยแล้วค่า..... EmptyMon May 21, 2007 8:50 pm

ดีจัยจังงะ
http://smpthai.30.forumer.com
Pukpao~*
รู้แล้วว่าเราเกิดมาเพื่อกันและกัน
รู้แล้วว่าเราเกิดมาเพื่อกันและกัน
Pukpao~*

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 408

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: Project Miracle care~~ ถึงมือ คังอินเรียบร้อยแล้วค่า.....   Project Miracle care~~ ถึงมือ คังอินเรียบร้อยแล้วค่า..... EmptyMon May 21, 2007 9:22 pm

^^ซาบซึ้งอ่ะคะ
ข อ บ คุ ณ พี่ ๆ ม า ก เ ร ย ย ย
ก า ร์ ด ด ด ด ด ถึ ง มื อ ทุ ก ค น เ เ ร้ ว
หือ อ อ อ อ อ อ อ อ อ อ ย า ก ร้ อ ง ไ ห้ อ่ า

ดี ใ จ ๆ ๆ ๆๆ ๆ ๆ ๆ เ ย้ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ^^
earthjung

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 29

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: Project Miracle care~~ ถึงมือ คังอินเรียบร้อยแล้วค่า.....   Project Miracle care~~ ถึงมือ คังอินเรียบร้อยแล้วค่า..... EmptyTue May 22, 2007 9:29 pm

ดีใจมากมากเลย ค่ะ เย่เย่ : ): )
ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคน จริง ๆ เล๊ยยยยยยย ! >//////<
^ ^''

โฮๆๆๆ ทึกอปป้า อย่าลืมให้เพื่อนๆแปลให้น้ะ
ต้องอ่านนนกันด้วยล่ะ คิกคิก ~~

ขอบคุณค่ะ

Project Miracle care~~ ถึงมือ คังอินเรียบร้อยแล้วค่า.....
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1
 Similar topics
-
» [SHOW] Miracle Card ?อง?ุก ? ???ะค?
» Project Dee Dee to Super junior Vol.2
» Project : HBD 5 member & Valentine?s Day [ Card Book]